DÒNG SÔNG TRI THỨC
Chào mừng bạn đến với "vcdk08.forumvi.com".
Bạn hãy ủng hộ forum bằng cách đăng kí làm thành viên nhé! Việc đăng kí rất đơn giản và không cần phải kích hoạt!

Sau khi đăng kí, bạn hãy đăng nhập và tham gia post bài ngay! Mỗi bài viết của bạn là một đóng góp quý báu cho Vcdk08 Forum!

Chúc bạn một ngày vui vẻ!
DÒNG SÔNG TRI THỨC
Chào mừng bạn đến với "vcdk08.forumvi.com".
Bạn hãy ủng hộ forum bằng cách đăng kí làm thành viên nhé! Việc đăng kí rất đơn giản và không cần phải kích hoạt!

Sau khi đăng kí, bạn hãy đăng nhập và tham gia post bài ngay! Mỗi bài viết của bạn là một đóng góp quý báu cho Vcdk08 Forum!

Chúc bạn một ngày vui vẻ!
DÒNG SÔNG TRI THỨC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DÒNG SÔNG TRI THỨC

Trang Chínhdanh sách lớpGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Admin (169)
Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc I_vote_lcapAi còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc I_voting_barAi còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc I_vote_rcap 
Truongap (38)
Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc I_vote_lcapAi còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc I_voting_barAi còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc I_vote_rcap 
ông Đồ (30)
oliver (26)
mic_pro (24)
nyny (23)
thanhtuando (21)
bang lang tim (20)
nhumama (19)
chutyeu (18)

Share | 

Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
nyny
Thành viên mới
Thành viên mới

Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc Empty
Bài gửiTiêu đề: Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc   Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc I_icon_minitimeFri Jul 08, 2011 7:26 pm

Con thấy mình kém may mắn vì chỉ được làm con của mẹ 20 năm, còn nhiều thứ con cần mẹ dạy lắm, nhưng mẹ đi rồi con phải cố học một mình thôi.
Chợt nhớ ra hôm nay là ngày 20 tháng 12 âm lịch, đáng lẽ ra mình phải nhớ ngày này, nhưng mẹ ơi con xin lỗi, con không về nhà kịp để đi tảo mộ mẹ rồi. Con cứ mãi loay hoay với mấy chồng sách vở cuối năm nên quên mất ngày này năm trước, ba với mấy chị em con cùng nhau tảo mộ cho mẹ. Con biết con không về ở nhà đã có ba và em lo, nhưng thấy mình đáng trách quá! Mẹ đừng giận con nhe!

Đã 2 năm rồi con không được gặp mẹ, con nhớ mẹ nhiều lắm! Thỉnh thoảng đâu đó trong giấc mơ con được gặp mẹ mấy lần nhưng mơ hồ quá mẹ ạ. Con biết nói ra điều này mẹ nghe được sẽ không vui nhưng thật sự là từ ngày không có mẹ tới giờ, dù nhà mình ai cũng cố gắng sống thật mạnh mẽ nhưng không ai sống thật tốt cả. Cuộc sống như rẽ sang một con đường khác.

Mẹ ra đi để lại một khoảng trống quá lớn, để rồi mỗi khi nghe ai đó hát bài “Bông hồng cài áo” con lại khóc một mình. Nhưng hãy cứ yên tâm đi mẹ, nhà mình ai cũng biết suy nghĩ để làm sao đi đến cuối con đường đó thật trọn vẹn, vì biết bên cạnh mình luôn luôn có mẹ mà.

Con thấy mình kém may mắn vì chỉ được làm con của mẹ 20 năm, còn nhiều thứ con cần mẹ dạy lắm, nhưng mẹ đi rồi con phải cố học một mình thôi.

Con đã lớn lên bên mẹ từ những ngày cuộc sống gia đình mình còn rất cơ cực, con phải một buổi đi học một buổi về nhà dệt chiếu với mẹ để có đồng ra đồng vào. Xóm mình là xóm chiếu mà, rồi cũng từ ngày đó mỗi lần đi đâu xa về nhìn thấy người ta phơi chiếu ngoài đường con lại nhớ mẹ vô cùng. Những ngày khó khăn ấy bây giờ nhớ lại con không biết mẹ con mình đã vượt qua như thế nào nữa, vất vả nhưng vui lắm đúng không mẹ. Con cám ơn mẹ đã dạy cho con giá trị của cuộc sống trong những ngày tháng không thể nào quên được đó, muốn sung sướng bản thân con phải biết nỗ lực.

Nhưng con vẫn là một đứa con bất hiếu mẹ à, con không ngoan như chị Hai nên đôi khi con làm mẹ buồn, có lần đó con đã làm mẹ khóc. Chuyện đó, mỗi khi nhớ lại, lòng con lại quặng đau, đau lắm mẹ ơi. Con xin lỗi!

Và con của mẹ bây giờ đã lớn, lớn hơn rất nhiều kể từ ngày con và mẹ xa nhau. Bản thân con sẽ tiếp tục cố gắng, vì gia đình mình và vì bản thân con. Con cám ơn những ngày tháng cần lao của ba mẹ đã nuôi chị em con khôn lớn. Con yêu gia đình mình, đó sẽ mãi là điểm tựa vững chắc cho con và vì nơi đó có mẹ.

Con đang ở đây, sắp tốt nghiệp đại học và ấp ủ một giấc mơ du học. Một điều gì đó thật đẹp đang đến với con, nhưng con cũng thấy lo lắng lắm. Mà có sao đâu, những lúc như thế con lại nghĩ đến mẹ, vì con biết ở bên kia thế giới mẹ vẫn luôn dõi theo và ủng hộ con, đúng không mẹ.

Tết sắp đến rồi, cái tết thứ 2 nhà mình không có mẹ. Con mong ở nơi nào đó trên thiên đường mẹ luôn được bình an!

Mẹ ơi! Rồi một ngày nào đó, con cũng sẽ có con. Con hy vọng mình sẽ là một người mẹ tốt như mẹ vậy.

Con thương và nhớ mẹ nhiều lắm! Thân gửi mẹ của con và những ai đang còn mẹ!

“Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc!”

mic_pro
Thành viên mới
Thành viên mới
mic_pro

Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc   Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc I_icon_minitimeThu Jul 14, 2011 9:05 pm

Hic hic xúc động quá pale pale pale Mong rằng tất cả mọi đứa con đều nhận ra điều này trước khi quá muộn. Có nhiều lúc mic đã làm mẹ buồn nhưng bao giờ rồi mẹ cũng tha thứ cho chúng ta những đứa con khờ dại của mẹ:
" Con dù lớn vẫn là con của mẹ
Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con"

Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Trả đúng chức năng cho người thầy
» LƯƠNG NGHỀ GIÁO (Mọi người cùng cho ý kiến và xem tôi nói có đúng không)
Trang 1 trong tổng số 1 trang