DÒNG SÔNG TRI THỨC
Chào mừng bạn đến với "vcdk08.forumvi.com".
Bạn hãy ủng hộ forum bằng cách đăng kí làm thành viên nhé! Việc đăng kí rất đơn giản và không cần phải kích hoạt!

Sau khi đăng kí, bạn hãy đăng nhập và tham gia post bài ngay! Mỗi bài viết của bạn là một đóng góp quý báu cho Vcdk08 Forum!

Chúc bạn một ngày vui vẻ!
DÒNG SÔNG TRI THỨC
Chào mừng bạn đến với "vcdk08.forumvi.com".
Bạn hãy ủng hộ forum bằng cách đăng kí làm thành viên nhé! Việc đăng kí rất đơn giản và không cần phải kích hoạt!

Sau khi đăng kí, bạn hãy đăng nhập và tham gia post bài ngay! Mỗi bài viết của bạn là một đóng góp quý báu cho Vcdk08 Forum!

Chúc bạn một ngày vui vẻ!
DÒNG SÔNG TRI THỨC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DÒNG SÔNG TRI THỨC

Trang Chínhdanh sách lớpGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Admin (169)
NỖI NHỚ MÙA ĐÔNG I_vote_lcapNỖI NHỚ MÙA ĐÔNG I_voting_barNỖI NHỚ MÙA ĐÔNG I_vote_rcap 
Truongap (38)
NỖI NHỚ MÙA ĐÔNG I_vote_lcapNỖI NHỚ MÙA ĐÔNG I_voting_barNỖI NHỚ MÙA ĐÔNG I_vote_rcap 
ông Đồ (30)
oliver (26)
mic_pro (24)
nyny (23)
thanhtuando (21)
bang lang tim (20)
nhumama (19)
chutyeu (18)

Share | 

NỖI NHỚ MÙA ĐÔNG

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
oliver
Thành viên mới
Thành viên mới
oliver

NỖI NHỚ MÙA ĐÔNG Empty
Bài gửiTiêu đề: NỖI NHỚ MÙA ĐÔNG   NỖI NHỚ MÙA ĐÔNG I_icon_minitimeSun May 15, 2011 9:07 pm

Trời sang đông. Những cơn mưa đầu mùa kèm theo cái se lạnh đã làm mất đi không khí dịu mát của mùa thu. Mưa như những sợi chỉ trắng dệt nên trong lòng em nỗi cô đơn trống vắng. Em nhớ anh. Nhớ những buổi chiều mùa đông lúc tan trường về, gặp phải những cơn mưa bất chợt, anh ngượng ngùng lại gần em và bảo: -Thanh quên đem áo mưa hả? Lấy áo mưa của tui mà về nè.

- Thế ông về bằng gì?

- Đi với bạn cũng được.

- Ừ, vậy mượn mai trả hen!!!

Rồi nối tiếp những chiều mưa như thế, em thì hậu đậu hay quên, còn anh luôn chu đáo, lúc nhường em áo mưa, có lúc cùng em đi về dưới chiếc ô xinh xắn. Anh co lại vì lạnh, còn em nhìn anh cười bảo: Ngốc ạ !

Em nhớ những buổi cùng anh đạp xe dạo quanh phố biển, gió lồng vào lạnh buốt, sợ em cảm lạnh anh nhẹ nhàng quàng vào cổ em chiếc khăn len ấm áp. Lại nhớ những lần ngồi chờ xe buýt, tay anh đan vào tay em khiến em quên đi cái lạnh đang vây quanh mình. Em hạnh phúc, mãn nguyện khi có anh. Vì yêu anh nên yêu cả mùa đông, cái mùa rét buốt mà bao người vẫn sợ.

và rồi...

Đã ba mùa đông qua, kể từ ngày anh đi, em ở lại một mình gặm nhấm nỗi cô đơn để mặc cho nụ cười trên gương mặt biến đi đâu mất. Hơi ấm của anh, chiếc khăn len, đôi găng tay anh tặng trong mùa giáng sinh, tất cả,... tất cả,... giờ chỉ còn là kỉ niệm đẹp trong em. Mọi thứ về anh quá đẹp, chính vì thế mà em loay hoay mãi không tìm được lối đi riêng cho minh mà không có tên anh. Bất kể ngày nào trong năm, mỗi khi nhìn thấy mưa, em lại nhớ đến mùa đông, nhớ đến anh. Em tìm hơi ấm của anh từ hơi men trong những tối lê la hàng quán.

Có lẽ giờ đây anh đang hạnh phúc cùng một người con gái dịu dàng, đằm thắm, có tất cả những điều anh muốn nhưng không tìm thấy nơi em. Chắc chắn em sẽ quên anh?!!! Nhưng... còn chờ thời gian. " Một cánh cửa khép lại, cánh cửa khác sẽ mở ra, có những điều đi qua và có những điều ở lại" . Em hiểu rõ điều đó, em chỉ tiếc vì mình đã yéu đuối nhưng kiêu ngạo trước anh. Mùa đông này em lại nhớ anh
thanhtuando
Thành viên mới
Thành viên mới

NỖI NHỚ MÙA ĐÔNG Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: NỖI NHỚ MÙA ĐÔNG   NỖI NHỚ MÙA ĐÔNG I_icon_minitimeSat May 21, 2011 7:42 am

GỞI OLIVE
Một cuộc tình ngọt ngào, đẹp như một truyện cổ tích, nhưng mau chóng trở thành một giọt đắng, một vết khắc khá sâu vào trong tim người con gái. Chẳng biết lí do gì khiến hai người chia tay, "em thì hậu đậu, vụng về, anh thì quá chu đáo" hai tính cách trái ngược hay bởi một lí do khác, nhưng có lẽ tình yêu người con gái dành cho "anh" rất mãnh liệt. Nỗi đau của người con gái càng day dứt mỗi khi đông về, mỗi khi nhìn mưa. nếu đó là nỗi hối hận vì lúc trước không biết trân trọng tình yêu anh dành, giờ đây vụt bay rồi tiếc nuối thì tin rằng thời gian sẽ phủ lớp bụi lên vết thương khó chữa kia. Còn nếu tình yêu đẹp ngày xưa mà do "anh" phụ thì thiết nghĩ đừng nên mang mãi trong lòng làm chi hình bóng con người như vậy. hãy nhìn vào hiện tại mà sống, đừng vì một quá khứ đã vụt bay.
đừng bao giờ: "trái tim em chỉ một lần hé mở.
Đón tình anh và khép lại muôn đời
Hãy mở rộng lòng mình để đón ánh nắng mới đừng để cơn mưa chiều hôm qua làm ướt mãi tâm hồn.
Thân!

NỖI NHỚ MÙA ĐÔNG

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang