DÒNG SÔNG TRI THỨC
Chào mừng bạn đến với "vcdk08.forumvi.com".
Bạn hãy ủng hộ forum bằng cách đăng kí làm thành viên nhé! Việc đăng kí rất đơn giản và không cần phải kích hoạt!

Sau khi đăng kí, bạn hãy đăng nhập và tham gia post bài ngay! Mỗi bài viết của bạn là một đóng góp quý báu cho Vcdk08 Forum!

Chúc bạn một ngày vui vẻ!
DÒNG SÔNG TRI THỨC
Chào mừng bạn đến với "vcdk08.forumvi.com".
Bạn hãy ủng hộ forum bằng cách đăng kí làm thành viên nhé! Việc đăng kí rất đơn giản và không cần phải kích hoạt!

Sau khi đăng kí, bạn hãy đăng nhập và tham gia post bài ngay! Mỗi bài viết của bạn là một đóng góp quý báu cho Vcdk08 Forum!

Chúc bạn một ngày vui vẻ!
DÒNG SÔNG TRI THỨC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DÒNG SÔNG TRI THỨC

Trang Chínhdanh sách lớpGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Admin (169)
Nếu như  ????????? I_vote_lcapNếu như  ????????? I_voting_barNếu như  ????????? I_vote_rcap 
Truongap (38)
Nếu như  ????????? I_vote_lcapNếu như  ????????? I_voting_barNếu như  ????????? I_vote_rcap 
ông Đồ (30)
oliver (26)
mic_pro (24)
nyny (23)
thanhtuando (21)
bang lang tim (20)
nhumama (19)
chutyeu (18)

Share | 

Nếu như ?????????

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
bang lang tim
Thành viên mới
Thành viên mới

Nếu như  ????????? Empty
Bài gửiTiêu đề: Nếu như ?????????   Nếu như  ????????? I_icon_minitimeWed May 25, 2011 8:57 am

Cuộc sống với biết bao bôn chen và mỗi người theo đuổi cho mình một ước mơ, một hạnh phúc riêng. Dần dần người người sống với nhau bằng sự giả dối nhiều hơn là sự chân thành. Người yêu không tin tưởng vào một nữa của mình, bạn bè chơi với nhau theo kiểu "bằng mặt chứ không bằng lòng" hơn là chân thành, vô tư ở bên nhau....
Nhiều khi nằm gác tay lên trán mà nghĩ rằng: Nếu như trong cuộc sống ai cũng biết hi sinh cái tôi của mình đi một chút. Nếu như hai người yêu nhau biết nghĩ cho nhau, hi sinh một chút cho tình yêu. Nếu như những người bạn chơi với nhau chân thành một chút, bớt ích kỷ, ganh tỵ đi một chút. Nếu như mỗi người trong chúng ta biết nghĩ cho mọi người một chút, một chút thôi và đừng nói xía, nói móc nhau một chút thì tập thể, cuộc sống, tình yêu, tình bạn sẽ tốt đẹp hơn biết chừng nào. Nếu như ai cũng biết chia sẻ cùng mọi người một chút thì nỗi đau, khó khăn, thất bại...sẽ được vơi đi rất nhiều. Và còn biết bao điều nếu như mà tôi tham lam đôi lúc muốn nói ra nhưng tiếc thay trong cuộc sống những gì đã qua thì người ta mới buộc miệng nói ra câu đó. Và những cái nếu như ấy không được thực hiện hoặc giả nếu có thì cũng rất ít.
Có khi nào bạn nghĩ một tý, một chút hi sinh nhỏ ấy của bạn giúp cho biết bao nhiêu người sống đẹp, sống có ích cho xã hội không? Người yêu bạn cũng như bạn có thể thay đổi mà sống tốt hơn vì nghĩ lúc nào cũng có một người luôn hướng về mình, luôn hi sinh về mình không? Bạn bè có thể vui vẻ bên cạch nhau chia sẻ mọi thứ để vượt qua bao nỗi đau, sự gian dở trong cuộc sống. Tập thể có thể đoàn kết bên nhau thực hiện những nhiệm vụ chung một cách thành công và sau khi xa nhau không cảm thấy hỗ thẹn, nuối tiếc. Một chút hi sinh và biết nghĩ cho người khác của bạn có thể giúp một người bạn của tôi có niềm tin, mạnh mẽ trong cuộc sống. Nhưng oái ăm thay mọi người đã không làm vậy mà thi nhau điều tiếng làm bạn ấy không vượt qua nỗi những khó khăn mà vấp ngã trên đường đời. Để rồi bạn ấy phải co mình lại, cô lập mình trong một không gian lẽ ra rất vui vể mà ai cũng muốn đêm trôi qua mau để đến sáng. Đó chính là lớp học.
Thật buồn khi cuộc sống không có hai chữ nếu như xảy ra. Không phải tôi đa nghi, không tin tưởng vào mọi người xung quanh mà sự thật cuộc sống là vậy đó các bạn. Gỉa dối nhều hơn chân thành, ích kỹ nhiều hơn vị tha, xoi mói nhều hơn bao dung.... Vì vậy các bạn ơi chúng ta hãy mở lòng mình để sống sao mà không có lúc chúng ta phải buộc miệng thốt lên hai chữ giá như hay nếu như nhé! Hãy đối xữ với nhau bằng tình thương , lòng nhân hậu để cuộc sống luôn luôn tràn ngập niềm vui. Mong rằng còn khoảng thời gian không lâu nữa tập thể lớp chúng ta sẽ đối xữ với nhau thật tốt để rồi mỗi đứa sẽ đi trên một con đường riêng.
[b]

Được sửa bởi bang lang tim ngày Wed Jun 29, 2011 7:59 am; sửa lần 4.
mic_pro
Thành viên mới
Thành viên mới
mic_pro

Nếu như  ????????? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu như ?????????   Nếu như  ????????? I_icon_minitimeWed May 25, 2011 9:36 am

Thật vậy ai cũng nghĩ được như bằng lăng tím thì tốt quá. Cuộc sống bao giờ cũng chứa đựng trong đó vô vàn những cạm bẫy những bất công, nhưng thật tuyệt biết bao khi đứng trước những cạm bẫy ấy ta có những người bạn bên cạnh để san sẻ. Và thật tốt biết bao khi tự sâu trong chúng ta ai cũng ý thức được giá trị của cuộc sống để có thể mang đến niềm vui cho những người xung quanh, đối xử với nhau chân tình không tính toán vụ lợi. Cuộc sống có tốt hay không là tùy thuộc vào chính suy nghĩ, thái độ và hành động của chúng ta thôi Hy vọng cuộc sống của chúng ta sẽ tìm được những tình bạn đẹp như thế:

"Nọ nào biết được lòng tri kỉ
Vảng non tây, nguyệt một vừng"
nhumama
Thành viên mới
Thành viên mới
nhumama

Nếu như  ????????? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu như ?????????   Nếu như  ????????? I_icon_minitimeWed May 25, 2011 10:57 am

Sad Sao bài viết của Bằng Lăng Tím đầy tâm trạng vậy? Mình hiểu cảm giác của ai đó khi bị mọi người cô lập nhưng Nhu nghĩ rằng cuộc sống không phải hoàn toàn là màu đen, không phải chỉ có ganh ghét, dẫm đạp lên nhau mà sống! Mà bạn muốn thay đổi thái độ của người khác đối với mình thì hãy mở lòng mình ra, đối xử hài hòa với mọi người thì trước sau gì bạn cũng nhận được tình cảm thân thiện của người khác dành cho mình. Chúc ai đó sẽ sớm tìm lại được niếm vui, niềm tin trong cuộc đời!
Sponsored content

Nếu như  ????????? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu như ?????????   Nếu như  ????????? I_icon_minitime

Nếu như ?????????

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang