DÒNG SÔNG TRI THỨC
Chào mừng bạn đến với "vcdk08.forumvi.com".
Bạn hãy ủng hộ forum bằng cách đăng kí làm thành viên nhé! Việc đăng kí rất đơn giản và không cần phải kích hoạt!

Sau khi đăng kí, bạn hãy đăng nhập và tham gia post bài ngay! Mỗi bài viết của bạn là một đóng góp quý báu cho Vcdk08 Forum!

Chúc bạn một ngày vui vẻ!
DÒNG SÔNG TRI THỨC
Chào mừng bạn đến với "vcdk08.forumvi.com".
Bạn hãy ủng hộ forum bằng cách đăng kí làm thành viên nhé! Việc đăng kí rất đơn giản và không cần phải kích hoạt!

Sau khi đăng kí, bạn hãy đăng nhập và tham gia post bài ngay! Mỗi bài viết của bạn là một đóng góp quý báu cho Vcdk08 Forum!

Chúc bạn một ngày vui vẻ!
DÒNG SÔNG TRI THỨC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DÒNG SÔNG TRI THỨC

Trang Chínhdanh sách lớpGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Admin (169)
TÌM LẠI CHÍNH EM I_vote_lcapTÌM LẠI CHÍNH EM I_voting_barTÌM LẠI CHÍNH EM I_vote_rcap 
Truongap (38)
TÌM LẠI CHÍNH EM I_vote_lcapTÌM LẠI CHÍNH EM I_voting_barTÌM LẠI CHÍNH EM I_vote_rcap 
ông Đồ (30)
oliver (26)
mic_pro (24)
nyny (23)
thanhtuando (21)
bang lang tim (20)
nhumama (19)
chutyeu (18)

Share | 

TÌM LẠI CHÍNH EM

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
oliver
Thành viên mới
Thành viên mới
oliver

TÌM LẠI CHÍNH EM Empty
Bài gửiTiêu đề: TÌM LẠI CHÍNH EM   TÌM LẠI CHÍNH EM I_icon_minitimeWed May 18, 2011 9:19 am

Một ngày bắt đầu như mọi ngày khác, cũng xe buýt và những bước chân vội vã...

Nhảy lên một chuyến xe thật quen mà cũng thật xa lạ, đã từ rất lâu không bầu bạn với nó, một ngày khác mọi ngày như nó vẫn khác là chào hỏi người bạn cũ.

Nhiều suy nghĩ miên man, nhiều khúc mắc, nhiều lo âu, và nhiều cả những điều hạnh phúc nho nhỏ...

Hít một hơi thật sau để bắt đầu đón nhận những cảm nhận của mọi người xung quanh vì sự khác biệt của bản thân, không còn quá bất ngờ khi nghe rằng: em ko nhận ra chị nữa... nhưng vẫn thấy mình có cái gì đó không vui... mình khác nhiều quá đến thế sao? vẫn mong những suy nghĩ, những việc làm để mình vẫn là mình, không lẫn lộn đí đâu cả...

Thế là được sống lại những khắc vô tư nhất, ít suy nghĩ nhất, vui tươi nhất...

Mình chợt nhận thấy... đây là nơi mình mong chờ bấy lâu, đây là nơi mà mình đã phải ngồi hàng giờ, lặng lẽ cả mấy tuần liền để xác định xem mình muốn đi đâu...

Không quá khó để biết mình đang cháy thật sự với những gì còn sót lại trong trái tim, trong suy nghĩ, trong cả từng mạch máu... Nó bắt đầu chảy, từ trái tim, lên đầu, chạy ra cánh tay, lan xuống hai chân, xâm chiêm đôi mắt, khi mà nó không biết đi đâu nữa nó bắt đầu lan ra cả những đầu ngón tay, xuống cả gót chân.... sống lại, hồi sinh, mạnh mẽ như ngày nào, khát khao như ngày nào... mình vẫn còn đây, là mình nguyên vẹn, không thay đổi, không suy chuyển, mình vẫn là mình.... muốn òa lên với cái phát hiện mà mình mong muốn tìm kiếm bấy lâu nay...

Note... em đã quên anh đi, trọn vẹn 11 tiếng đồng hồ, và giờ thì em đang ngồi nghĩ đến anh một cách nghiêm túc nhất mà em có thể...
Admin
Admin
Admin
Admin

TÌM LẠI CHÍNH EM Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: TÌM LẠI CHÍNH EM   TÌM LẠI CHÍNH EM I_icon_minitimeWed May 18, 2011 9:24 am

HUHU Embarassed Crying or Very sad Cảm động quá đi mất nhất là câu cuối cùng........
https://vcdk08.forumvi.com
oliver
Thành viên mới
Thành viên mới
oliver

TÌM LẠI CHÍNH EM Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: TÌM LẠI CHÍNH EM   TÌM LẠI CHÍNH EM I_icon_minitimeWed May 18, 2011 9:41 am

heyyyyyyyyyy! oliver mà đã viết thì chuyện gì mà hok hay
oliver
Thành viên mới
Thành viên mới
oliver

TÌM LẠI CHÍNH EM Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: TÌM LẠI CHÍNH EM   TÌM LẠI CHÍNH EM I_icon_minitimeWed May 18, 2011 9:44 am

Khi cần một bàn tay ấm, ta nghĩ ngay đến người mà chẳng cần suy xét xem người ta có cần mình như thế hay không. Khi cảm thấy cần khóc với một ai đó, ta trống rỗng, rồi cũng nghĩ đến người. Khi cần một hướng đi, một người chỉ dẫn, ta bơ vơ, rồi cũng nghĩ đến người.

Khóc, đã khóc đúng như một đứa trẻ bị bỏ lại giữa ngã ba đường vì cái tội ham chơi. Nức nở, ân hận lẫn lạc lõng...

Có lẽ là do mệt với chặng đường quá dài, về là ôm ngay vào cái máy và đọc được một số thứ không cần đọc, hiểu một số thứ không cần hiểu, nhìn thấy một số thứ không cần thấy.

Lại tủi thân, lại bơ vơ một mình như bất cứ lúc nào như thế. Có chút chút muốn xua tan hết những điều đang trước mắt để yêu, để thương chỉ một điều, bản thân mình, chỉ vậy mà thôi. Có lẽ sẽ tốt hơn nếu học được cách yêu thương mình đúng nghĩa...
Sponsored content

TÌM LẠI CHÍNH EM Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: TÌM LẠI CHÍNH EM   TÌM LẠI CHÍNH EM I_icon_minitime

TÌM LẠI CHÍNH EM

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang